ยาคุมแบบ1เดือน

สวัสดีค่ะ เริ่มเรื่องเลยนะคะ เราได้ฉีดยาคุมแบบ 1 เดือน แต่พอฉีดมาได้ประมาณ 2 เดือน ก็มีเลือดกระปริบกระปรอยมาตลอด เลยได้ไปกินยาหยุดประจำเดือน มีเพศสัมพันแบบไม่ได้ป้องกัน แต่วันรุ่งขึ้นได้กินยาคุมฉุกเฉิน หลังจากกินก็มีเลือดออกมาอีก เลยได้ปรึกษาเภสัช เขาแนะนำยาปรับฮอโมน เลือดได้หยุดไปประมาน1 อาทิต แล้วมีเลือดมาอีก วันอาทิต และวันอังคารก็ไม่มีแล้ว แต่หลังจากหมด มีอาการเวียนหัวตาลาย พะอืดพะอม อยากทราบว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้แล้วท้องไหมค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น่าจะผลข้างเคียงค่ะ