4 ตอบกลับ

TapFluencer

ของเราก็คลาดเคลื่อนค่ะแม่ เราไปฝากครรภ์ครั้งแรก เรานับจาก ปจด. ได้ 11+4 week ซึ่งวันนั้นคุณหมอมีการอัลตร้าซาวด์ให้ได้ 12+4 week ค่ะ

มาฝากครรภ์รอบ2คลาดเคลื่อนกัน3weeksเลยค่ะ แอบตกใจ เพราะเรานับจากที่ตรวจครั้งแรก ตอนนี้น่าจะ19วีคพอดีค่ะ 😅

ชองเราก็คลาดเคลื่อน ตอนไปฝากครรภ์นับจาก ปจด ได้ 17วีค พอไปอัลตราซาวด์ หมอบอกพึ่ง 8 วีคเอง

เราทราบว่าตั้งครรภ์ช้าค่ะ ไปฝากครั้งแรกหมอซาวด์และคำนวณจากปจด.ล่าสุด คือ15w6dค่ะ แต่รอบ2 ที่หมอนัดห่างกัน2w ก็น่าจะประมาณ19w แต่ปาไป22w4dเลยนะคะ เลยแอบสับสนค่ะ

เรายึดที่คุณหมอซาวด์กำหนดคลอดให้ค่ะ หมอบางคนนับไม่ตรงกันสักคน

ขอบคุณค่ะ แม่บ้านนี้แอบกังวลค่ะ เพราะวางแผนค่าใช้จ่ายและหลายๆอย่าง กลัวคลาดเคลื่อนเยอะเกิน

TapFluencer

นับจากอันซาวด์ครั้งแรกค่ะ