34 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอน17วีค3วันค่ะแค่ตอกเฉยๆค่ะหมอบอกว่าที่รู้สึกเร็วเพราะเป็นคนผอมแถมหน้าท้องบางด้วยค่ะแต่จะรู้สึกถึงการถีบเมื่อ22วีคค่ะ😁😁

แล้วแต่หน้าท้องแม่หรึป่าวส่วนตัวคือเป็นคนอ้วนตอนนี้17ยังไม่ดิ้นดีแต่ตอดแล้ว

บ้านนี้ท้องแรก17วีค เริ่มตอดแล้วค่ะ ช้าเร็วขึ้นอยู่กับท้องคุณแม่ด้วยค่ะ

บ้านนี้เริ่ม 20 วีคค่ะแม่ ตอนนี้27วีค บางวันดิ้นทั้งวันทั้งคืนค่ะ

ถ้าไม่ถึง 38 + หมอจะระงับคลอดคะ เพราะน้องจะไม่แข็งแรงคะแม่

บ้านนี้ 20 วีค เวลาน้องดิ้นเริ่มเห็นที่หน้าท้องได้แล้วค่ะ

ตอดๆตอน 16+5 ค่ะ เป็นคนผอมบางค่ะก่อนท้องเลยรู้สึกเร็ว

ใจเย็นๆนะแม่ ส่วนใหญ่จะรู้สึกกันก็ 20w ขึ้นไปค่ะ เราว่าเราเป็นส่วนน้อยที่รู้สึกไวค่ะ แต่ตอนนี้เราคลอดน้องได้ 5 เดือนแล้วคร่า

บ้านนี้15wค่ะ แล้วแต่บางคนดิ้นช้าดิ้นเร็วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรก20วีค ท้องสาม16-17วีคค่ะ

13วีคค่ะ ทางนี้รู้เร็วเพราะว่า หน้าท้องขาง

ถ้าตอนเราขยับตัว จะไม่ค่อยรับรู้ค่ะแม่ ก่อนนอนบ้านนี้จะตอดแรงมาก