21 ตอบกลับ

เราเป็นค่ะ เพราะ 1. เป็นคนมีถ้าท้องอยู่แล้ว 2. ท้องอืด 3. ตอนไม่ท้องเรายังแขม่วได้ พอท้องแขม่วไม่ได้ เลยดูท้องใหญ่ แต่ตามพัฒนาการน้อง เค้าเพิ่งจะตัวจิ๋ว นิดเดียวเองค่ะ

เราท้องใหญ่ค่ะมีแต่คนทักว่าแฝดมั้ย ส่วนตัวเราเป็นคนตัวเล็กค่ะ แต่แอบมีหน้าท้องหน่อยๆค่ะ น้องตัวใหญ่ด้วยค่ะ คลอด3.7โลค่ะ

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ ใจชื้นขึ้นเยอะเลย รวมๆ แล้วสาเหตุ น่าจะมาจากหน้าท้องใหญ่ และมีพุงมาก่อนหน้านี้แล้วค่ะ ^^

แม่เป็นคนมีหน้าท้องอยู่แล้วรึป่าวคะ นี่13วีคแล้วคนยังมองไม่ออกเลยค่ะ ท้องแรกเหมือนกัน

เป็นคนมีพุง ตั้งแต่แรกค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าท้องอืดไหม แต่ท้องจะแข็งๆ ตอนกลางวัน

ขึ้นอยู่กับรูปร่างแต่ละคนค่ะแม่ บ่านนี้ก็6เดือน แต่มีแต่คนบอกใกล้คลอดละ🤣🤣

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ตอนนี้10W พอกินอิ่มๆนี่เหมือนคนท้อง5เดือนเลยค่ะ 55555555555

เหมือนกันเลยค่ะ มีแต่คนคิดว่าแฝด 55

บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆก็ท้องใหญ่ค่ะ เพราะเป็นคนมีหน้าท้องอยู่แล้ว

บ้านนี้ท้องแรกแต่ใหญ่มากค่ะ ก็มีแต่คนทักว่าท้องใหญ่มาก

ท้องอืดหรือเปล่าค่ะ ปกติไม่โตเร็วขนาดนี้น๊าา

ไม่แน่ใจเรื่องท้องอืดเลยค่ะ ปกติก้ถ่ายวันเว้นวัน

นี่ท้อง​6week​เหมือนท้องได้5เดือนอ่ะ​