25 ตอบกลับ

ข้างขวดยาบำรุงเขียนไว้ค่ะ ผลข้างเคียง อาจทำให้อาเจียน อุจจาระสีดำ ลองอ่านดูค่ะข้างขวด

VIP Member

หากคุณแม่ทานยาบำรุงที่หมอให้มา ก็เป็นเพราะยาบำรุงที่กินนะคะ ไม่ต้องกังวลจ้า

ถ้ากินยาบำรุงเลือดเม็ดสีแดงๆดำๆถ่ายออกมาจะเป็นสีดำๆคะแม่

ขอบคุนค่ะ

ยาค่ะ ยาที่หมอให้มา เขาไม่บอกหรอคะ ว่าอุจจาระจะเป็นสีดำ

ไม่ได้บอกไว้ค่ะ แรกๆก็แอบกังวลหน่อยๆค่ะ

เพราะเรากินยาบำรุงค่ะ ลองไม่ทานดู ก็จะเปนสีปกติค่ะ

ขอขอบคุณทุกๆคอมเมนต์น่ะค่ะ หายกังวลสักที♥️♥️

ยาค่ะเม็ดสีดำ มันคือธาตุเหล็ก เป็นเรื่องปกติค่ะ

ผลข้างดคียงจากยาบำรุงเลือดจ้าบ้านนี้ก็เป็น

ถ่ายเป็นสีดำอาจเป็นที่ยาของหมอจ่ายให้ค่ะ

เราก็เปนค่ะ ขี้ยากด้วย เป็นเพราะอะไรค่ะ

แม่ที่ท้อง​ จะท้องผูกง่าย อย่่าลืมกินผักผลไม้ที่ไม่มีสารเคมีด้วยนะคะ