2 ตอบกลับ

ถ้าบอกว่าได้ก็ได้ค่ะ ตอนนั้นท้อง 19-20สัปดาห์ เราไปเยี่ยมบ้านแม่ย่า ขับไปกลับ ภูเก็ต-เพชรบูรณ์ มาแล้ว แต่ต้องระมัดระวังมาก อย่าขับเร็ว และต้องระวังสายเข็มขัดนิรภัย รัดให้ถูกจุด ตอนนั้น เราคาดมาท้องด้านบนค่ะ จอดพักทุก2ชม.

ตอนขับอยู่เมื่อยเอวค่ะ หาหมอนเล็กๆมาหนุน เอว หนุนคอด้วยค่ะระหว่างทางพักบ่อยกว่าปกติหน่อย ได้ยืดเส้นยืดสาย พอถึงที่หมายนอนพักเลยค่ะ หลังจากนั้นก็ปกติดี

ได้นะคะ แต่ก็ระมัดระวังเอา ตอนเราท้อง9เดือน ได้นั่งรถกลับบ้าน700กิโล และช่วงนั้นเดินทางบ่อยมาก เจอถนนไม่ดีก็ค่อยๆไต่ไปเอาค่ะ