ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบแม่ๆหน่อยนะคะ พอดีเมื่อวันอาทิตย์มีนัดไปพบหมอมาค่ะ ซึ่งคุณหมอได้มีการฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ให้ด้วยค่ะ แต่เนื่องจากอาการปวดบริเวณที่ฉีดคือแขนปวดไม่หายเลยค่ะ มีอาการปวดร่วมอาทิตย์แล้วค่ะ อยากทราบว่าถ้าแม่จะทานยาพาราเพื่อบรรเทาอาการปวดได้มั้ยคะ พอดีกังวลเกี่ยวกับการกินยาพารามากๆเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ดีๆด้วยนะคะ😊🙏🏻#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องแรกค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ