นม

สวัสดีค่ะ อยากจะสอบถามอาการของเด็กที่กินนมผงถูกกับไม่ถูกค่ะ น้อง 2 เดือน แม่ให้นมผงเสริมค่ะ น้องมีอาการ ดังนี้ค่ะ 1.น้องอาเจียนหลังกินนม (แต่ไม่ได้อาเจียนทุกครั้งหลังกินนม หรือ ทุกวัน ค่ะ) 2.น้องถ่ายเหลวค่ะ ( น้องถ่ายวันล่ะ 1-2 ครั้ง บางที 2 วันค่อยถ่ายก็มีค่ะ ) 3.น้องไม่มีไข้ 4.น้องร่าเริงดีค่ะ 5.น้องตดบ่อยค่ะ อยากว่าอาการแบบนี้นอกกินนมถูกหรือไม่ถูกค่ะเพราะคนที่บ้านบอกว่าถ้าน้องกินนมถูกน้องจะถ่ายเป็นก้อนค่ะ แม่เลยสับสน และกังวลใจคะ ตอนนี้แม่ให้น้องกินนม Hi-Q superglod สูตร 1 ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

4 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

มีผื่นไหมค่ะ