มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็มีเหมือนกันครับ แต่ น้อยมาก ผ่านมาสามเดือนพึ่งจะมีไปแค่สองครั้ง เพราะกลัวว่าจะเป็นอันตรายต่อลูกในท้อง

บ้านนี้ท้องแรกมีเพศสัมพันธ์จนคลอดเลยค่ะ มีเกือบทุกวันค่ะ แต่ต้องทำท่าที่ปลอดภัยน่ะค่ะ ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยงก็มีได้จ้า

บ้านนี้ตอนไม่ท้องมีอาทิตละครั้ง พอรู้ว่าท้องแฟนหยุดเลย ไม่กล้ามีค่ะ เค้าบอกกลัวลูกเป็นอะไร เค้าอยากมีลูกมากๆ

บ้านนี้งดตั้งแต่ที่รู้ว่าท้องค่ะ ตอนนี้4เดือนแล้ว เรากับแฟนกลัวลูกเป็นอันตราย แต่คุณหมอบอกมีได้นะแต่ต้องเบาๆนะคะ

บ้านนี้นานที บอกแฟนว่าท้องเริ่มโต เขาก็ไม่อะไรค่ะ. น่าจะเข้าใจ ถ้าให้ก็มีถ้าไม่ให้ก็เฉยๆ🤣🤣🤣. เชื่อฟังค่ะ. เพื่อลูก

บ้านเราไม่มีความรู้สึกต้องการเลยค่ะ ท้องแรกค่ะ ในใจก็กลัวสามีไปนอกบ้าน ตั้งแต่เริ่มท้องจนจะคลอดนับครั้งได้เลย

บ้านนี้ท้อง2เดือนสามีก็หยุดแล้วจ้า บางทีก็บอกนางว่าเขาว่ายังทำได้อยู่นะ ตอนนี้7เดือนแล้วว นางกลัวลูกเป็นอะไร

ตอนช่วงท้องสามเดือนแรกก็มีตลอดค่ะ สามคเป็นฝรั่ง ความต้องการมีตลอด ก็ไม่ทีปัญหาอะไรนะคะ แค่อย่าผาดโผน ไม่รุนแรงก็พอ

บ้านนี้สามีเนเธอแลนด์ค่ะ บ้านนั้นกำหนดคลอดเดือนไหนเอ่ย บ้านนี้ เดือน กค ได้เพศชายค่ะ 👼🏽👼🏽👼🏽

บ้านนี้คุณหมอห้ามตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์เลยค่ะ คนที่บ้านก็เข้าใจค่ะ ตอนนี้เลยสบายๆ อายุครรภ์ได้ 3 เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้มีตลอดคะยันใกล้คลอดเรยคะแต่ไม่ทุกวันนะคะท้องเเรกก้อเหมือนกันลูกออกมาปกติดีแค่ไม่ทำท่าที่รุนเเรงก้อพอคะ