มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

มีตลอดค่ะ... คืนล่ะ​ 2-3​ ครั้งค่ะ​ 5555

มีเพศสัมพันธ์ได้ค่ะ หมอบอกมาค่ะ

แทบจะไม่มีค่ะ เขากลัวไปโดนลูก🤣

เจ็บไหมคะ ตอนนมี บ้านนี้เจ็บมากคะ

ไม่เจ็บเลยค่ะ ปกติเหมือนเดิม

บ้านนี้ตอน27wยังมีอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้ก้มีค่ะ แค่เดือน2-3ครั้ง

เหมือนกันค่ะแต่จะพยายามงดค่ะ

บ้านนี้ดิฉันจัดเอง 😊☺️☺️☺️

ตตตตตตตต ตต ตตตตตตตตตตตตตต

บ้านนี้มีตลอดยันคลอดเลยค่ะ

✌🏾✌🏾✌🏾✌🏾✌🏾✌🏾✌🏾✌🏾✌🏾✌🏾✌🏾