มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

ท้องอ่อนๆเบาๆหน่อยก็ดีค่ะ ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยงก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร

ขอบคุณค่ะ 🙏🏾😊😊

มีได้แล้วแต่คนด้วยนะคะ คุณแม่ที่อยุ่ในภาวะเสี่ยงแท้งควรงด

ก็ดีต่อใจไปอีกแบบนะคะ ทำอะไรแล้วมีความสุขก็ทำต่อไปคะ

VIP Member

มีตลอดเหมือนกันคะ บางวันก็เว้น กลัวลูกในท้องจะเป็นอันตราย

มีได้เป็นปกติคะ ถ้าไม่ได้อยู่ในกลุ่มเสี่ยง ถาวะแท้งคุกคาม

บ้านนี้มีบ้างบางครั้งคะ เพราะกลัวเป็นอันตรายกับลูกในท้อง

แฟนเราก้อขอมีแทบทุกวันค้ะ แต่เราเริ่มรุ้สึกว่าเยอะไปค่ะ

นี่ก็จะมีบางคืนค่ะ เพราะถ้าทุกวันต่างฝ่ายต่างนึกถึงลูก

เรา3เดือนแล้วค่ะ ตั้งแต่รู้ว่าท้องก้งดค่ะ งดมา3เดือนแล้ว

ไม่เป็นอะไรค่ะ. ไม่อันตรายต่อเด็ก. แค่อย่ารุนแรงก็พอ