มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็มีตั้งแต่เดือนแรกจนตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะแต่อาทิตละครั้ง2ครั้ง

มีได้ค่ะ ไม่ต้องกังวลใจค่ะ ร่างกายแข็งแรง สามียังต้องการ ก็มีไปเถอะค่ะ 😊

บ้านนี้นะคะ่พอรํู้ว่ามีความต้องการทางเพศไม่มีเลยอยากนอนอย่างเดียวค่ะ555

บ้านนี้นานๆมีทีค่ะ ไม่ค่อยมีอารมณ์เหมือนเมื่อก่อนตอนที่ยังไม่ท้องค่ะ

มีได้ค่ะเราก้อมีอะไรกับแฟนทุกวันเลยตอนนี้ก้อท้องได้4เดือนแล้วค่ะ

เราตั้งแต่ตั้งครรภ์จนตอนนี้8เดือน บางทีก็เหนื่อยเจ็บ แต่ขัดไม่ได้😂😹

ก่อนท้อง ก้อมีแทบทุกวัน พอท้องแล้ว ไม่มีอารมณ์เลยค่ะ แต่แฟนก้อเข้าใจ 😂

บ้านนี้ก็3เดือนคะให้คุณสามีได้อาทิตย์ละ1ครั้ง​ เพราะกลัวลูกจะเป็นอะไร

ไปอ่านมาการมีเพศสัมพันช่วยให้คลอดง่ายขึ้นด้วยน้ะค้ะ😊😊 แต่อย่ามีแรงๆ

ใช่ค่ะ แล้วตอนตั้งครรภ์ จะสอดง่ายกว่าปกติค่ะ เพราะมีน้ำหล่อเลี้ยงตลอดค่ะ

บ้านนี้ก็มีบ่อยค่ะหากไม่มีอาการผิดปกติอะไรก็ฟินได้ตลอดเหมือนกันค่ะ