ท้องแรก กำหนดคลอด12เมษา อายุ18

สวัสดีคะ ชื่อฝนนะคะ อายุ18 คะ ตอนนี้จบปวช3.แล้วคะ ตอนแม่รู้ครั้งแรกว่าท้อง ด่า กดดัน แล้วจะให้เอาออกอย่างเดียว เราก็พยายามจะเก้บเขาไว้ เขามาขอเกิดคะ เขาบอกว่าเขารอมานานแล้ว ตอนท้องช่วง 3-5 เดือนเจ้บท้องบ่อย มีเลือดออกมาบ้าง เป้นแบบนี้หลายครั้งคะ คิดว่าจะแท้ง แต่ไม่คะ จนพ่อเขาบอกว่าเด็กคงมีบุญมาเกิดมากเก็บไว้ดีแล้ว ช่วงท้องตั้งแต่ 3-7เดือน เราฝึกงานคะ สู้มาตลอด อาจารย์ก็รู้คะ พี่เลี้ยงฝึกงานก็รู้ เขาช้วยเหลือเรามาตลอด พร้อมเพื่อนๆด้วยคะ แต่แม่ก็ไม่เห็นด้วย เอาแต่ด่า เอาแต่ว่า แต่ยังไงเราก้จะเรียนปวส.ให้ได้เพราะแม่อยากให้จบปวส.แต่ก้มาคิดหนักตรงที่เวลาเราเรียนใครจะดุลุกให้เพราะแม่ไม่ดุให้พ่อเขาก้ไปทำงานต่างจังหวัดคะ บ้านฝ่ายชายค่อยส่งเงินมาให้ใช้ตลอด จนเราเกรงใจ ลืมบอกไปคะ พ่อยังไม่รู้ว่าท้อง ไม่เข้าใจทำไมแม่ไม่บอกคะ เราเลยเงียบไป เด็กคนนี้เป้นเด้กผู้ชายคะ ชื่อน้องเต้ กำหนดคลอด 12 เมษาคะ คือว่าเราไม่รู้ว่าแม่จะเอายังไงเพราะแม่เงียบไม่พุดถึงเรื่องนี้เลยคะ พอดีมีครั้งนึ่ง แม่พาไปข้างนอกคะ ทีนี้รถล้มคะ แม่ถามเราว่าเราเจ้บตรงไหนไม่ แต่มองท้องเรา ตลอดเลย ใครพอรุ้บ้างว่าแม่คิดอะไรยังไงอยู่ อยากได้คนปรึกษามากคะ เพราะตอนนี้เหมือนตัวคนเดียวเลย? แต่ก้จะสู้เพื่อลุก# อาการเจ้บท้องเตือนเป้นยังไงคะช้วยบอกที

1 ตอบกลับ

แม่ด่าเพราะรักน่ะแหละ ถ้ายังไม่ขอโทษแม่ เราแนะนำให้ขอโทษก่อนเลยค่ะ และสัญญากับแม่ว่าเราจะเป็นคนดี เป็นแม่ที่ดี

อ้อขอโทดำปแล้วคะ รอลุกออกจะเอาพวงมาขอคมาพ่อกับแม่