12 ตอบกลับ

ไม่ต้องทานเพิ่มคะ ไปฝากครรภ์หมอจะให้ยามาทานตามปริมาณที่ตัวอ่อนต้องการ ถ้าซื้อมาทานเองหรือบำรุงเองมีผลต่อน้องนะคะ บ้านนี้เคยจะซื้อโปรตีนแอมเวย์ วิตมินนิวทรีไลท์ แคลดีแมคมากินหมอบอกเสี่ยงต่อน้องออกมาแพ้พวกโปรตีนแค่ปริมานของหมอจ่ายให้พอดีแล้วอะไรมากไปย่อมไม่ดีนะคะ🤗🤗

ไม่ทานยาเองค่ะ งด ผลิตภัณฑ์อาหารเสริมค่ะ ไปฝากครรถ์นะค่ะ กินยาที่หมอจัดมาให้ค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ และทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ และดื่มนมบำรุง ทั้งแม่และลูก นะค่ะ

อาหารปกติเลยค่ะที่คุณแม่อยากทานและทานได้ ส่วนยาก็เป็นยาตามที่คุณหมอให้มาเราทานทุกตัวเลยค่ะ ลูกออกมาแข็งแรงมากค่ะ

อาหารปกตินี่แหละค่ะดีที่สุด จะเอาอาหารสังเคราะห์ไปทำไมคะ ทานอาหารหลากหลายให้ครบ5หมู่ เน้นโปรตีนค่ะ

ขอบคุณครับ

Super Mum

ไปฝากท้อง ทานวิตามินที่หมอให้มา ไม่ต้องไปซื้อเพิ่มค่ะ ทานอาหารให้หลากหลาย พักผ่อนมากๆ

ไปฝากครรภ์ที่โรงบาลหรือคลีนิก หมอจะจ่ายยาบำรุงให้ตามอายุครรภ์ค่ะ

ไปฝากครรภ์จะได้ยาบำรุงของหมอมาทานค่ะเเล้วหมอก็จะได้เเนะนำด้วยจ้ะ

ฝากครรภ์บางละมุงวันไหนค่ะ

ทานอาหารปกติค่ะ.กินให้ครบ5หมู่ค่ะ.หิวอะไรก็กินเลยค่ะ.

เลี่ยงแอลกอฮอล์นะคะ.อันนี้ไม่แนะนำ😅

ไปฝากครรภ์จะได้ยาบำรุงจากคุณหมอมาทานค่ะ

ทานยาที่คุณหมอจัดให้ค่ะ