24 ตอบกลับ

พยาบาลทำคลอดให้ค่ะ แต่เขาคงชำนาญทำคลอดแปบเดียวเอง(เขากดท้องช่วย) ลูกออกมา 3380 กรัมค่ะ แต่ฝีเย็บไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

คลอดกับพยาบาลและแม่บ้านแค่สองคนรวมเราด้วยเปน3ที่ยุ่ในห้องคลอดก็ไม่เหนเปนไร..

ของเราคลอดเมื่อ 19 มิถุนา มีพยาบาล 1 คนกับเรา ในห้องคลอด พยาบาลเค้าทำทุกอย่างตั้งแต่สอนเบ่ง ทำคลอด คลอดรก เย็บแผล ค่ะ

เราติดแค่ว่าถ้ามีปัญหาอะไรขึ้นมาพยาบาลจะมีสิทธิ์ในการตัดสินใจรึป่าวอ่ะค่ะ

ถ้าไม่มั่นใจในตัวพยาบาล ก็ฝากพิเศษเลยค่ะ เพราะ รพ.รัฐ ตจว.ด้วยส่วนใหญ่ถ้าคลอดเองพยาบาลทำคลอดทั้งนั้นล่ะค่ะ

รพ.รัฐ ถ้าเราไม่ฝากครรถ์พิเศษ คนทำคลอดส่วนใหญ่จะเป็นพยาบาลค่ะนอกจากเกิดกรณีฉุกเฉินค่ะจะมีหมอเวรเข้ามา

เข้าใจแล้วค่า ขอบคุณนะคะ

ตอนท้องแรกก็พยาบาลค่ะเพราะคลอดวันเสาร์ แต่เมื่อ9ปีที่แล้วไม่รู้ตอนนี้จะยังเหมืนเดิมหรือป่าวค้ะ

อยากให้มีหมอด้วยจังค่ะ แค่ยืนดูก็ยังดี

รพ ที่บ้านนี้คลอด พยาบาลก็ทำคลอดค่ะ แต่เป็นแบบคลอดธรรมชาติ โชคดีเราผ่า หมดผ่าให้ค่ะ

มีค่า คลอดท้องแรกตอนปี57 คลอดตอนตี2พยาบาลช่วยกันทำคลอดไม่มีหมอเวรค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

VIP Member

ของเราฟากพิเศษมีทั้งหมอพยาบาลและนักศีกษาเป็นสิบเลยคะ

หมอรพ.เอกชลแถวบ้านบอกถ้าไม่ฝากพิเศษผ่าคลอด คลอดเองตอนกลางคืนไม่ต้องตามหมอนะ😁😁😁

พยาบาลค่ะ เราเพิ่งคลอดไปเมื่อเดือนกุมภา

มีฝากพิเศษมั้ยค่ะ ฝากช่วงใกล้คลอดก็ได้ค่ะ แล้วหมอจะมาทำคลอดให้

พยาบาลทำคลอดให้ค่ะ เราก็คลอด รพ.รัฐ