18 ตอบกลับ

VIP Member

รู้เพศ ก็ตั้งชื่อเล่นเลยค่ะ และเรียกเค้าตั้งแต่นั้นมาเลยค่ะ ระหว่างอัลตร้าซาวด์ เราเรียกชื่อเค้า ลูกก็มีปฏิกิริยาตอบสนองที่เห็นได้ชัดเจนทางอัลตร้าซาวด์ด้วยค่ะ เราว่าดีนะคะ เพราะตั้งแต่หลานสาวเราทั้ง 2 คน พอคลอดออกมาปุ๊บ เรียกชื่อเค้า ก็มีการหันหาเสียงเรียกชื่อค่ะ พัฒนาการเค้าเป็นไปได้ไวและดีมาก

VIP Member

บางทีถือมากไปก็ทำให้เรากังวลไปทุกอย่าง อย่างบ้านนี้โดนห้ามตั้งแต่ซื้อของใช้ ในทางกลับกันถ้าไม่ซื้อไว้ จะซื้อตอนไหน ชื่อลูกถ้ารู้เพศก็ตั้งได้เลยค่ะ ส่วนตัวคิดไว้ทั้งชื่อเล่นชื่อจริงเรียบร้อยแล้ว

คิดไว้เถอะค่ะ พอถึงวินาทีที่จะคลอดจริงๆมันนึกไม่ออกค่ะ เหมือนเพื่อนเราเปลี่ยนไป 5 ชื่อค่ะกว่าจะเจอชื่อที่ถูกใจ

คิดไว้ตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ ทั้ง 3 คนเลย ตั้งไว้เผื่อถ้ายังไม่รู้เพศ พอรู้เพศค่อยเลือกเอาชื่อที่ชอบค่ะ

มันแค่ความเชื่อไร้สาระ ที่ควรหมดไปแล้วในปี 2021 ถ้ามันคือเรื่องจริงวิทยาศาสตร์ต้องพิสูจน์ได้สิ

ตั้งชื่อไว้ตั้งแต่ยังไม่รู้เพศเลยค่ะ ตอนท้องก็เรียกชื่อเบบี๋ตลอด เค้าจะได้จำชื่อได้ค่ะ

คิดไว้ตั้งเเต่ยัง ไม่ทอ้งเลยค่ะ 😁😁ถ้าลูกชายตอ้งชื่อนี้ ลูกสาวตอ้งชื่อนี้ 55555

พ่อเค้าคิดตั้งแต่รู้ว่าท้อง มาเคาะชื่อตอนท้องได้ 3-4เดือน ตอนนี้ 8 เดือนละจ้า

รู้เพศ ก็คิดชื่อเล่นกันเลยค่ะ ชื่อจริงก็คิดไว้แล้วเช่นกันค่ะ

ตั้งชื่อเล่น ตั้งแต่รู้เพศค่ะ ส่วนชื่อจริงก็คิดไว้แล้วค่ะ