44 ตอบกลับ

สก๊อตคิดส์กี่ขวบกินได้ คิดว่าถ้าเด็ก ๆ สามารถทานอย่างอื่นได้แล้ว อย่างพวกของเหลว หรืออาหารเสริมอื่น ๆ ก็คิดว่าน่าจะให้ลูกทานได้นะคะ แต่อาจจะต้องจำกัดปริมาณสักหน่อย

ไว้รอให้ลูกโตอีกหน่อยค่อยให้กินก็ได้นะคะ ตอนนี้ให้ทานอาหารปกติบำรุงไปก่อน ส่วนอาหารสังเคราะห์ค่อยว่ากันถึงตอนนั้นก็จะไม่ต้องสนใจละค่ะว่าสก๊อตคิดส์กี่ขวบกินได้

เข้าไปเจอในเว็บของสก๊อตมา เค้าบอกว่า เด็กๆ สามารถดื่มได้เมื่อสามารถทานอาหารเสริมอื่นๆที่นอกเหนือจากนมได้ ดังนั้น สก๊อตคิดส์กี่ขวบกินได้ ก็น่าจะประมาณนั้นแหละค่ะ

ไม่เคยสังเกตุตรงข้างกล่องเลยคะว่าสก๊อตคิดส์กี่ขวบกินได้ แต่เราเริ่มให้ลูกกินตอน 5 ขวบ ลูกกินข้าวเยอะขึ้น ไม่รู้เป็นเพราะช่วงวัยกำลังโตหรือเพราะตัวเครื่องดื่ม

เหมือนเค้าจะไม่ออกมาโฆษณาโต้ง ๆ นะคะว่า สก๊อตคิดส์ กินได้ตั้งแต่กี่ขวบ แต่จากพวกสื่อเว็บไซต์ที่แนะนำสินค้าออกใหม่ เหมือนจะบอกว่าเหมาะกับเด็ก 4 ขวบขึ้นไปค่ะ

ลูกชายชอบอีกยี่ห้อนึงค่ะ ชอบรสชอคโกลาวา มากค่ะ กินวันละขวด สก๊อตเคยให้กินบอกว่าไม่ชอบกลิ่น แต่เหมือนตอนนี้มีรสใหม่ออกมาแล้ว ยังไม่ได้ลองให้ลูกกินเลยค่ะ

อยากรู้เหมือนกัน เห็นบางเว็บก็บอกว่าให้รอถึงวัยที่แนะนำก่อน แต่บางเว็บก็บอกว่าให้ลองปรึกษาหมอดู เผื่อกินได้ เราก็หวังดี อยากให้ลูกได้กินไว ๆ จะได้โตไว ๆ

จากที่ถามว่า สก๊อตคิดส์กี่ขวบกินได้ ถ้าลูกสามารถทานของเหลว นอกเหนือจากนมแม่ได้ ก็แนะนำให้ผสมในอาหารแต่ละมื้อก็ได้นะคะ โดยให้ทานวันละไม่เกิน 1 ขวดค่ะ

ลูกเราทาน สก๊อตคิดส์ สูตรช็อคโก อาทิตย์ละ 3-4 ขวด เพราะลูกเราไม่ชอบกินเนื้อสัตว์ ก็เหมือนจะอวบๆนิดนุง ถ้าถามว่ากินได้ตั้งแต่กี่ขวบ กินตั้งแต่ 2.5 ปีค่ะ

ในเว็บเพจของตัวโปรดักนี้บอกว่า ให้ลูกดื่มได้ ถ้าลูกสามารถทานอาหารอย่างอื่นได้นอกจากนมนะคะ สก๊อตคิดส์กี่ขวบดี ก็น่าจะเมื่อลูกกินได้นั่นแหลค่ะ