ปวดท้อง w34 ทำยังไงคะ อันตรายมั้ย

วันแรกปวดหน่วงๆตรงกลาง ช่วงท้องล่างค่ะ วันถัดมาปวดฝั่งขวาช่วงท้องล่างเหมือนกันค่ะแต่ไม่ได้ปวดหน่วงๆ ปวดแบบปวดเหมือนเกร็งอยู่ในท้อง ปวดตั้งแต่เช้ายันเที่ยง แล้วก็หายไป สักพักปวดใหม่แบบลุกไม่ได้เลยค่ะ ถ้าขยับตัวเยอะจะปวดมากขึ้น ปวดได้ประมาณชม.นึงก็หายแล้วปวดใหม่ตอนช่วงเย็นอีกทีค่ะ #ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ #ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ #ขอความคิดเห็นของคุณแม่หน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ