แชร์ประสบการณ์ฝากครรภ์ รพ.เพชรเวช

วันนี้ไปฝากครรภ์ที่ รพ.เพชรเวช มาค่ะ เลยอยากมาแชร์ข้อมูลให้กับแม่ที่กำลังเล็งๆ รพ. นี้อยู่ ถ้าสนใจฝากแบบใช้สิทธิ์ประกันสังคมไม่มีค่าใช้จ่าย ไปจ่ายทีเดียวตอนคลอด จะเปิดเป็นวันพุธ,พฤหัส,ศุกร์ แต่ถ้าเป็นพรีเมี่ยมคลินิกจะเปิดทุกวันถึง 17.00 ค่ะ วันนี้เราเลือกขึ้นมาที่พรีเมี่ยมคลีนิค เพราะไม่อยากรอบริการนานค่ะ จะเป็นจ่ายรายครั้งก็ได้หรือเลือกเป็นแพ็คเกจ รายละเอียดแพ็คเกจ มี 3 แพ็ค 1.ฝากครรภ์อย่างเดียว 9,900 2.คลอดธรรมชาติ(รวมฝาก) 35,900 3.คลอดแบบผ่า(รวมฝาก) 49,900 **รายละเอียดอื่นๆ ตามรูปค่ะ** เราเลือกแพ็คคลอดธรรมชาติตามที่พยาบาลแนะนำค่ะ ถ้าเกิดเปลี่ยนใจผ่าค่อยเปลี่ยนแพ็ค เพิ่มเงินอีกที ข้อดีของการซื้อแบบแพ็คคือเราทยอยจ่ายค่ะ ครั้งละ5,000 ค่ะ แต่ไม่ใช่ทุกครั้งที่หมอนัด เข้าใจว่า จ่ายอีกทีตอน 5 เดือน อีก 5,000 ตามที่พยาบาลแจ้งค่ะ วันนี้เป็นการฝากครรภ์ครั้งแรกก็จะมีถามประวัติคร่าวๆ ซาวด์เพื่อหาการตั้งครรภ์ และฟังเสียงหัวใจลูกค่ะ ลูกปลอดภัยดี ได้ยินเสียงหัวใจเสียงดังฟังชัด คุณหมอวางเครื่องมือลงบนหน้าท้องก็เจอเลย มีเจาะเลือด และเก็บฉี่ ฟังผลตามนัดครั้งหน้าค่ะ คุณหมอดูใจดี ใจเย็น แนะนำดี พยาบาลก็เหมือนกันค่ะ อีก 2 สัปดาห์จะไปพบคุณหมออีกรอบเพื่อฟังผลเลือดและรับสมุดบันทึกการตั้งครรภ์ จะมาเล่าใหม่นะคะ ?

แชร์ประสบการณ์ฝากครรภ์ รพ.เพชรเวช
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ