แม่มีโรคประจำตัวไทรอยด์เป็นพิษ แม่ๆบ้านไหนเป็นเหมือนกันบ้างคะ แชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ

วันนี้ไปฝากครรภ์ครั้งแรกค่ะ น้องอายุครรภ์ 7W 5D ส่วนตัวคุณแม่มีโรคประจำตัวไทรอยด์เป็นพิษค่ะ แต่คุณหมอให้หยุดทานยาเนื่องจากค่าเลือดดีขึ้น 1 ปี แล้วค่ะ วันนี้ไปเจาะเลือดดูค่าไทรอยด์ ค่ากระตุ้นยังปกติ แต่มีฮอร์โมนเกินมานิดหน่อย หมอบอกยังไม่น่าเป็นห่วงค่ะ มีแม่ๆบ้านไหนเป็นเหมือนกันบ้างคะ อยากทราบว่าอายุครรภ์เพิ่มขึ้นจะมีโอกาสเสี่ยงค่าไทรอยด์จะไม่ปกติรึเปล่าคะ 🥲 #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

แม่มีโรคประจำตัวไทรอยด์เป็นพิษ แม่ๆบ้านไหนเป็นเหมือนกันบ้างคะ แชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ