23 ตอบกลับ

ไม่ใข่ป่กมดลูกเปิดแล้วหีอค่ะแบบรี้ตอนจะคลอดท้องแรกก้อออกแบบนี้เหมือนกันค่ะพอไปถึงโรงบาลเปิดแล้ว2เซนรีบไปหาหมอนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่

หาหมอค่ะ น่าจะใกล้คลอดค่ะ ลองไปหาหมอตรวจปากมดลูกดู ของเราก็ออกแต่ไม่แดงอะเป็นสีเหลืองๆปนขาว ท้องได้กี่เดือนแล้วค่ะ

หน้าจะมูกเลือดนะคะ ซึ่งหมายถึงกำลังจะคลอดค่ะ พอดีอยู่ในกลุ่มคนท้องด้วย เลยเห็นโพสแบบนี้บ่อย ค่ะ คลอดง่ายๆนะคะ💕

แค่เลือดตกค้างจากการตรวจค่ะ. ถ้าจะคลอดจะมีสีแดงปนค่ะ แล้วแม่มีอาการอื่นด้วยมั้ยค้ะ

บ้านนี้ก็มีออกมาแบบนี้เหมือนกันค่ะไปหาหมอหมอบอกปากมดลูกยังไม่เปิดค่ะอาจจะเกิดขึ้นได้กับอายุครรภ์แก่ๆค่ะ

มูกเลือดคะ​ ใกล้คลอด​แล้ว​ รีบไป​ รพ.เลยคะ

มูกเลือดปรึกษาคุณหมอค่ะ

อาจตกค้างรึเปล่า​ เป็นแผล

ไปหาหมอซ้ำดีกว่า

มูกเลือดค่ะ หาหมอนะคะ

ใกล้คลอดแล้วมั้ยคะ

ไป รพ. เลยค่ะคุณแม่