5 ตอบกลับ

บ้านนี้ ให้น้องลองจาก จุกฝึกดูดก่อนค่ะ ตอน 10 เดือน จากนั้น น้องเริ่มดูดเป็น อาจมีสำลักบ้างแต่ก็ดูดเป็นค่ะ แต่มาดูดนมจากกล่องจริงๆ ตอนขวบครึ่ง น้องยังจับไม่เป็นชอบบีบกล่องนม

นมแม่ค่ะ ปั้มใส่ถุงจ้า

เริ่มหัดไว้ก็ดีนะคะ ทำได้เร็ว ก็เป็นผลดีกับน้อง ไม่ต้องดูดนมกลางคืน ฟันจะได้ไม่ผุเร็ว🙂

คิดว่าเริ่มหัดให้กินบ้างดีนะคะ เพราะจะได้เลิกขวดกับเลิกเต้ากรณีติดเต้า

VIP Member

บ้านนี้ก็ให้เริ่ม 1 ขวบคะ แต่ก่อนนั้นฝึกใช้แก้วหัดดื่มก่อนคะ ให้เขาฝึกดูด

ที่บ้านให้เลิกช้า ติดเต้าไม่ยอมเลิก ไม่เอาขวดไม่เอากล่อง