9 ตอบกลับ

บ้านนี้โดนกระตุ้นตอน39w+1d มีปวดท้องหน่วงๆแล้วก็หาย แต่ไม่มีมูกเลือดเลยค่ะ ตอนนี้40w พอดี พรุ่งนี้หมอนัดไปกระตุ้นอีกรอบ ถ้าไม่ออกจะได้ผ่าแล้ว

บ้านนี้ไปกระตุ้นมาแล้วรอบ1คะแรกๆก็เหมือนมีอะไรออกมา แต่พอ3-4ก็เงียบเหมือนเดิมคะ ตอน40+1วีคแล้วคะ ยังเงียบอยู่เลย

แม่ได้กี่วีคแล้วคะ ตอนนี้

ปกติค่ะ เราก็เป็นพอกระตุ้นคลอดกลับมาบ้านก็มีเลือดออกแล้วปวดหน่วงๆ ของเรากระตุ้นคลอดหลังจากนั้น 5 วันก็คลอดเลยค่ะ

ของเราเป็นสีแดงวันแรก อีก 4 วันก่อนคลอดเป็นสีน้ำตาลเหมือนกันค่ะ เราว่าน่าจะปกตินะคะเพราะตอนคุณหมอแจ้งก่อนกระตุ้นคลอดก็บอกว่าจะมีเลือดออกค่ะ ยังไงคุณแม่สู้ๆนะคะได้กระตุ้นคลอดแล้วอีกไม่นานก็ได้เจอตัวเล็กแล้วค่ะ😊

ตามด้วยคนค่ะ...บ้านนี้39แล้วคุณหมอยังไม่ได้ทำอะไรให้เลย...แต่ปากมดลูกเปิด1เซนค่ะ... อยากคลอดแล้ว😁

VIP Member

ปกติค่ะ รอดูสัญญาณนะคะ ถ้าปวดมากหรือถี่ขึ้นเป็นสัญญาณคลอดรีบไปรพ.นะคะ ยินดีด้วยล่วงหน้าค่ะ

น่าจะได้นะคะ แต่ถ้ามีน้ำเดินหรือปวดท้องเป็นจังหวะสม่ำเสมอสักชั่วโมง รีบไปรพ.นะคะ

ตามด้วยคนค่ะ หมอนัดกระตุ้นพรุ่งนี้แล้ว

สู้ๆค่ะแม่

VIP Member

ปกติค่ะ มดลูดรัดเกร็ง

ปกติค่ะ

กี่วีคคะ

ตอนนี้ 39+3 ค่ะ