แชร์ประสบการณ์ลูกชายเลิกแพมเพิส

วันนี้แม่มาแชร์ปสกลูกชายวัย 2.8ขวบเลิกเพิสค่ะ 1. สำหรับลูกชายเราเริ่มจากแม่กับพ่อพาลูกเข้าห้องน้ำด้วยเวลาทำธุระในห้องน้ำค่ะ เพื่อให้เค้าซึมซับว่าเป็นเรื่องธรรมชาติ 2.หาซื้อโถฉี่/ชักโครกเด็กมาวางในห้องน้ำ เพื่อให้เค้าคุ้นตา หากเค้านำมาเล่นก็ปล่อยให้เล่นไปก่อนค่ะ 3. คอยถามไถตลอดเวลาว่าหนูปวดฉี่/อึมั้ยหรืออยากถอดเเพมเพิสออกมั้ย/หนูมีโถฉี่/ชักโครกของตัวเองแล้วนะ 4.เริ่มถอดเพิสออกแล้วหมั่นถามทุกชม. พร้อมพาไปปลดทุกข์ 5. หากลูกฉี่เป็นเเล้วแต่ยังอึเองไม่ได้ ลองสร้างบรรยากาสในห้องน้ำให้น่าสนุก บ้านนี้เอาโต๊ะของเล่น,หนังสือมาวางข้างๆโถเลยค่ะ ปล. ทั้งหมดนี้อาจจะใช้เวลา 1-2วันหรือ1-2เดือนขึ้นอยู่กับความพร้อมของน้องนะคะ แต่ของเเบบนี้อย่าไปบังคับเค้าจะดีกว่าค่ะ🥰 ใครมีปสกดีๆมา #แชร์กันได้นะคะ ##เลิกแพมเพิส

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ