ความรู้ดีๆจากคุณหมอ

วันนี้แม่พอยไม่ได้มาเที่ยว แต่มารับสาระดีๆเกี่ยวกับน้ำนมแม่ คือประทับใจมากจนอยากแแชร์ค่ะ อย่างเรื่องแลคโตเฟอร์ริน สารอาหารที่อยู่ในน้ำนมเหลืองหรือนมแม่ช่วงวันแรกๆหลังคลอด ก็เป็นอะไรที่ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่ามันดีขนาดนี้ ช่วยเสริมภูมิให้ลูกแข็งแรง ไม่เจ็บป่วย คุณหมออธิบายเข้าใจง่ายมากๆ บ้านไหนกำลังจะคลอดอย่าลืมสต็อกน้ำนมเหลืองไว้เยอะๆนะคะ ลูกจะได้รับแลคโตเฟอร์รินไปเต็มๆ เพราะตอนแม่ แม่บีบทิ้งด้วยความไม่รู้มาแล้ว แม่พลาดค่ะทุกคน 555 บ้านไหนที่ลูกโตเหมือนบ้านนี้แล้ว แม่อยากจะชวนมากินเอนฟาโกร เอนฟินิทัสค่ะ เพราะสูตรนี้มีแลคโตเฟอร์รินและสารอาหารครบแบบตะโกนเลยค่ะ ลองไปดูนะคะ #เอนฟาโกรเอนฟินิทัส #แลคโตเฟอร์รินพบมากในน้ำนมเหลือง #สูตรที่ดีที่สุดจากเอนฟา #ภูมิคุ้มกันที่ดีที่สุด

ความรู้ดีๆจากคุณหมอ
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

📌