7 ตอบกลับ

ตอนแรกเราไปหาหมอตอนอายุครรภ์4-5สัปดาห์ หมอบอกแบบนี้เหมือนกันไม่เจอเด็ก มีแต่ถุงครรภ์ หมอนัด 2 สัปดาห์ อุลตร้าซาวด์อีกทีถ้าไม่เจอเด็กก็นัดขูดมดลูก แต่เราไม่ไปตามนัด รอให้อายุตรรภ์มากก่อนแล้วเปลี่ยนโรงพยาบาล ตอนนี้คลอดน้องได้เดือนกว่าจะสองแล้วแล้วจร้า

ตรวจหลายๆที่คะ เปลี่ยน รพ เลย หมอก็บอกเราแบบนั้น ตอนนี้21week ละคะ

น้องอาจจะยังตัวเล็กอยุ่ค่ะ ขอให้เจอน้องเร็วๆนะคะ

น้องอาจยังเล็กมากๆอยู่ค่ะ ขอให้สมหวังนะคะ

ลองตรวจคลีนิคหลายๆที่ดูค่ะ

VIP Member

หวังได้จ้า

รอค่ะ