47 ตอบกลับ

ทานตั้งเเต่ท้อง2เดือนแล้วพอตรวจไม่พบเบาหวานก็ทานต่อจนถึง21w ทุกอาทิตต้องได้กินเฉลี่ย1ลูกไม่ใช่1พูนะเราบ้าทุเรียนมาก

แม่บ้านนี้อยากมากค่ะ ก่อนหน้านั้นก็ทานหลายพูเลย ใกล้คลอดแล้วว่าจะจัดอีกสักหน่อย เดี๋ยวหลังคลอดก็ทานไม่ได้แล้ว

บ้านนี้กินลูกละ 2 โลกว่าเข้าไปแล้วแต่ไม่ได้กินที่เดียวนะคะ....กินที่ละพลูค่ะ3 เวลา55555อยากกินก่อนคลอด(ท้องแฝด 35+6)

VIP Member

บ้านนี้เผลอกินตอนท้องเสียแสบท้องสุดๆ ยิ่งช่วงหน้าร้อนตอนนี้ เข็ดค่ะ ทำให้ความร้อนในร่างกายเพิ่มขึ้น

ทานได้ค่ะบ้านนี้ทานเกือบทุกวันวันละพูสองพูค่ะ แต่ถ้าแม่มีภาวะเสี่ยงเบาหวานก็ควรเลี่ยงน่ะค่ะ

เเล้วเเต่คนหรือเปล่าค่ะเเม่ๆบ้านนี้กินเกือบลูกเลยเเต่ไม่เป็นอะไรตอนนี้8เดือนเเล้วค้ะ

ได้ค่ะ​ มีประโยชน์​กับตัวเล็ก​ในท้องด้วย​ แต่อย่าเยอะค่ะ​ น้ำตาล​สูงเสี่ยงเบาหวานอีก

ได้ค่ะ ทุเรียนมีโฟเลตสูงแต่ให้ทานวันละพลูเอานะค่ะ ทานเยอะมากก็ให้โทษเหมือนกัน

ทานได้คะ แต่ไม่เยอะ เพราะความหวานเป็นเหตุให้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ ได้

กินทุกวันวันละพลู ตอนนี้จะเข้า9 เดือนไม่เป็นไรเลยค่ะ แต่เราจะร้อนหน่อยๆ