4 ตอบกลับ

ถ้าอ้วกแบบนี้ให้รีบจับลูกตะแคง ถ้าเป็นเยอะจับตะแคงแล้วจับคว่ำหน้าใช้มือตบหลังลูกรีบเช็ดจมูกถ้าออกเยอะ เวลาเอาลูกเข้าเต้าให้หัวสูงกว่าตัว บางครั้งเข้าเต้าเสร็จจับอุ้มพาดบ่าสักหน่อยค่อยให้ลูกนอน จะได้ไม่แวะนมและเวลากินนมเสร็จอย่าจับลูกพลิกหรืออั้มวางบ่อยๆจะทำให้แวะนมบ่อยค่ะ

เเม่จับน้องเจอทุกครั้งคะ น้ำนมเเม่พุ้งหนักมากปั้มออกก่อนให้กิน หายสำลักเเล้วคะ

น้องกินเยอะหรือดูดเร็วไปมั้ยค่ะ อย่าให้สำลักบ่อยค่ะ เดี๋ยวนมที่อ้วกมาทางลำคอมันอาจจะไหลเข้าหลอดลมได้

อ๋อคะ ขอบคุณคะ

ได้กี่โลแล้วค่ะ น่ารักจังเลยค่ะ

น้องน่าจะดูเร็วค่ะ

คะบวกกับน้ำนมเเม่พุ่งหนักมากด้วยคะ