2 ตอบกลับ

รีบไปหาหมอเลยค่ะคุณแม่ อันตรายมาก ลูกคนก่อนเราดิ้นตลอด มีวันหนึ่งเขาหยุดดิ้นตั้งแต่ช่วงเย็น (ช่วงเช้าดิ้นปกติ) ไปตรวจอีกวันพบลูกเสียในครรภ์แล้วค่ะ ยังไงก็ขอให้คุณแม่กับลูกแข็งแรงปลอดภัยนะคะ ❤️

คุณแม่ไม่ต้องเครียดนะคะ ลูกแค่ดิ้นบ้างพักบ้าง ไม่เป็นไรหรอกคะ พึ่งไตรมาส2เอง❤️ รอสักช่วงหนึ่งลูกก็ดิ้นชัดขึ้นค่ะ แต่ถ้าให้คุณแม่สบายใจลองปรึกษาหมอให้อัลตร้าซาว์ดดูให้นะคะ คุณแม่จะได้ไม่กังวลด้วย☺️

น้องพึ่งเริ่มดิ้นค่ะ จะดิ้นสม่ำเสมอหลัง 7 เดือนขึ้นไป หรือหมอบอกให้เริ่มนับการดิ้นค่ะ