6 ตอบกลับ

ของเราไปหาหมอตอน รู้ตัวว่าท้อง ตอนนั้นพึ่งประมาณ 2 วีคเองคะ คุณหมอให้ยาบำรุงมากิน แล้วนัดอีกทีตอนประมาณ 8 วีค แต่ทางนี้มีเลือดออก สีแดงสด เลยไปหาหมอก่อนเพราะกลัว ตอนนั้นกังวลไปหมดเลยค่ะเพราะท้องแรก ไปหาหมอก่อนวันนัด แต่โชคดีที่หมอเจอตัวอ่อน แล้วก็มีเสียงหัวใจเต้นด้วยคะ หมอบอกครรภ์ประมาณ 6วีค กับอีก 5วันคะ แต่เสี่ยงแท้งคุกคาม หมอเลยงดทำกิจกรรมที่ต้องใช้แรงทั้งหมดพร้อมโดนฉีดยากันแท้งที่ก้นไป 1 เข็มและยากินก่อนนอนทุกคืนคะ

VIP Member

แม่บ้านนี้ไป 5 w คุณหมอยังไม่ฝากครรภ์ให้ค่ะ แต่คุณหมอให้ยาบำรุงมาทาน และอัลตร้าซาว์ดดูถุงตั้งครรภ์ คุณหมอนัดไป วีคที่8 อีกเพื่อทำการฝากครรภ์😘

เหมือนกันเลยค่ะ หมอนัดอีกที 8 wk เลย ไปตรวจตอน 4 wk เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ

ของเราซาวด์เจอน้องเลยค่ะตอน5w แต่ยังเล็กมากๆน้องซูมถึงจะเห็ดค่ะ นัดอีกทีตอน 9w ค่ะเจาะเลือดฝากครรภ์ค่ะ

6wน่าจะเจอแล้วนะค่ะ 😍💗

5วีคค่ะ เจอเเค่ถุงครรภ์ยังไม่เจอน้อง ตอนนี้มีเลือดสีน้ำตาลออกมา หมอนัดอีก2สัปดาห์ กังวนมากค่ะตอนนี้

ขอให้น้องแข็งแรง นะค่ะแม่ แม่เองก็สู้ๆนะค่ะ

แม่รู้ว่าท้องก็ไปหาหมอ5wค่ะซาวด์ดูไม่เห็นอะไรเลยหมอนัดอีกที่เดือนมีนาค่ะรอลุ้นว่าจะเจอน้องมั้ย

Super Mum

บ้านนี้ก็ฝากครั้งแรก 5w เห็นตัวน้อง 8w ค่ะ

บ้านนี้แอบน้ำตาซึมค่ะ กลัวจะไม่มีน้อง