30 ตอบกลับ

ไม่น้อยนะคะ ตามเกณฑ์ปกติเพราะบ้านนี้ซาวด์ตอนจะ29wน้อง1,231g เกินมานิดหน่อย แต่ด้วยที่แม่เป็นเบาหวาน ต้องกลับมาคุมอาหารกินได้แค่นม ไข่ต้ม กับข้าวๆจืดๆแถมน้ำหนักไม่ขึ้นอีกต่างหาก แต่น้ำหนักลูกก็ตามเกณฑ์ดีนะคะ ซาวด์ตอน32w5วันน้ำหนักลูก2,060 gก็ไม่น้อยนะคะ แต่น้ำหนักแม่ขึ้นมา9โลเองค่ะ ตอนนี้35wแล้ว

ขอบคุณค่ะวันที่9นี้หมอก็จะนัดวันผ่าให้แล้วค่า

ของเราท้องแรก ขึ้นมา20โล ลูกเอาไปแค่ 2860 หลังคลอดลูกไม่ยอมดูดนมเราอีก แย่เลยค่ะ กว่าจะเอาหุ่นกลับมาได้ ลำบากมาก พอมาท้องนี้ท้องสอง หวังว่าจะลงลูกเยอะๆ ลงแม่แค่เบาๆพอ 😅😆

ไม่น้อยนะคะของเราพึ่งไปซาวด์มาตอน 28w+4d น้องน้ำหนัก 1,109 kg. เองค่ะน้อยกว่าแม่บ้านนี้อีกแต่หมอบอกน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ปกติดีค่า

น้ำหนักไล่เรี่ยกันเลยค่ะ อายุครรภ์ด้วย บำรุงต่อไปสู้ๆ💖

น้ำหนักน้องดีค่ะ ส่วนแม่ก็ควบคุมอาหารด้วยนะคะ น้ำหนักขึ้นเยอะขนาดนี้ ระวังเบาหวานกับครรภ์เป็นพิษถามหานะคะ

จะพยายามคุมนะคะ ตอนนี้แม่ก็รู้สึกว่ามันขึ้นเยอะเกินไปจริง แต่ตอน27weekหมอตรวจน้ำตาลให้แล้ว หมอบอกว่าไม่เป็นเบาหวานค่ะ แต่กว่าจะใกล้คลอดแม่จะพยายายามเลือกกินให้มากขึ้นค่ะ

บ้านนี้ตอน 29w น้องหนัก 1650 คะหมอก็ว่าตามเกณฑ์เหมือนกัน แม่เป็นเบาหวานด้วยฉีดอินซูลินทุกวันจ้า ตอนนี้ 35+3 แล้วคะ

คุณแม่เป็นเบาหวานประเภทไหนค่ะถึงต้องฉีดอินซูลิน

ถ้าหมอบอกว่าตามเกณฑ์ปกติ ก็คงไม่มีอะไรน่ากีงวลแล้วแหละค่ะ ไม่อชื่อหมอแล้วควรจะไปเชื่อใครคะ

อายุครรเท่ากันกับเราเลยน้ำหนักลูกก็เท่ากันหมอบอกตามเกนจ้าแต่น้ำหนักแม่ขึ้นมา8โลเองจ้า

บ้านนี้25วีค นน.แม่มา17โล แล้วค่ะ😂😁😅😅แต่ลูกอยู่ในเกณฑ์ดี แค่นี้แม่ก็พอใจล่ะค่ะ

ก่อนท้อง58ตอนนี้76-77แล้วค่ะ นน.ขึ้นทุกวัน😅😅

VIP Member

บ้านนี้ 28w น้ำหนักน้องไม่ถึงพัน หมอบ่น กลับมาอัดไข่กับนมวนไปค่ะ 😭😭

เห็นในใบซาวที่ราชวิถี ขอสอบถามได้มั๊ยคะว่าฝากกับคุณหมอท่านไหน?

คุณหมอสมบูรณ์ ค่าา