29 week เต็ม น้ำหนัก 1,180 น้อยไปไหมคะ

วันนี้พึ่งไปหาหมอตามนัดมา ซาวด์ดูน้องถามน้ำหนักคุณหมอ บอกน้องหนัก 1,180 kg. หมอบอกตามเกณฑ์ดี แข็งแรงสมบูรณ์ แต่แม่รู่สึกว่ามันย้อนแย้งกับน้ำหนักตัวอิแม่เหลือเกิน เพราะอิแม่บำรุงเยอะมากแต่ทำไมน้ำหนักไม่ลงที่ลูก ลงที่แม่ซะส่วนใหญ่ อิแม่ขึ้นมา 19 โลแล้ว เครียดมากกลัวหลังคลอดน้ำหนักจะไม่ลงด้วย แม่บ้านมีใครเป็นเหมือนกันมั้ยคะ ????

29 week เต็ม น้ำหนัก 1,180 น้อยไปไหมคะ
30 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เชื่อใจคุณหมอ หลังคลอดให้นมลูกจากเต้านะคะ จะผอมไวมากค่ะ

5y ago

แม่ก็ตั้งใจจะให้นมเองและขยันปั้มเยอะๆค่ะจะได้ผอมไวๆ ท้องแรกด้วย ตอนนี้คุณพ่อบ้านนี้ชอบล้อมาแม่เหมือนอึ่งอ่าง แม่ก็เครียด5555

VIP Member

บ้านนี้ตอน29 w 1,041เองคะ หมอบอกตามเกนดีแข็งแรงคะ

ของเรา36วีค น้ำหนักน้องแค่2000เองค่ะ เครียดมาก

5y ago

อย่าเครียดนะคะ บำรุงต่อค่ะ น้องคลอดมาแข็งแรงสมบูรณ์นะคะ

ถ้าหมอบอกว่าตามเกณฑ์ ก็ไม่น้อยไปค่าา

VIP Member

บ้านนี้ 29 สัปดาห์ น้องน้ำหนัก1785กรัมค่ะ

5y ago

กินผลไม้ทุกวัน...ส่วนแม่น้ำหนักขึ่น15โลค่ะ

VIP Member

หมอบอกตามเกณฑ์ก็หายห่วงค่ะ

30weekค่ะผู้หญิงน้ำหนัก1443g

Post reply image
5y ago

ยังโตได้อีก เราจะบำรุงกันต่อ สู้ๆค่ะฮึ๊บๆ 😍

ของเราตอน30w. ลูกหนัก 1756 g. ค่ะ

5y ago

กำหนดคลอด6ตุลาจ้า

ยังขึ้นได้อีกค่ะ ปกติค่ะ

5y ago

นน.แม่ไม่ขึ้นบางทีก็ลงลูกค่ะ อย่าคิดมาก

ไข้ต้มวันบะ3ฟองค่ะ