2 ตอบกลับ

TapFluencer

เลือดจางมีผลกับการคลอดค่ะไม่ว่าจะเป็นคลอดเองหรือผ่าคลอดเพราะตอนคลอดเราจะต้องเสียเลือดอยู่แล้ว แต่คุณหมอก็มีวิธีรักษาค่ะ โดยการให้ยาบำรุงเลือดมากิน เราเองก็มีภาวะซีดเหมือนกัน แต่ไม่มีพาหะธาลัสซีเมีย คุณหมอก็ให้ยามากินนี่ล่ะค่ะ ต้องกินยาตามที่คุณหมอแจ้งนะคะ ห้ามขาด

Super Mum

เค้าเลือดจางเหมือนกันค่ะตรวจรอบสอง รอบแรกปกติ แต่ตกไปนิดเดียวหมอให้ทานเสริม พวกตับ หรืออะไรที่มีธาตุเหล็ก ค่ะ

ทางนี้ก็ทานเหมือนกันค่ะแม่ หมอนัดตรวจอีกรอบ เป็นกังวลมากค่ะ