คิดมากที่สุดพาลเศร้าไปเลยค่ะ

วันนี้คุณหมอนัดตรวจก็ไปตามนัดเหมือนทุกๆครั้งแต่วันนี้หดหู่มากเลยค่ะคุณหมอแจ้งว่ายังเป็นภาวะรกเกาะต่ำการผ่าอาจจะเสียเลือดเยอะตอนผ่าหรือหลังผ่าได้และอาจจะเป็นรกเกาะฝังตัวลึกได้ด้วย หากเลือดออกเยอะอาจช็อคได้หมอจำเป็นต้องตัดมดลูกทิ้งเลยเพื่อหยุดเลือดหากมีภาวะแบบนั้น วันนี้นอยทั้งวันเลยค่ะนอนไม่หลับเลยคิดมากกังวลไปหมดทุกอย่างเลยค่ะ ขอพื้นที่ให้กำลังใจกน่อยได้ไหมค่ะวันที่1/8/62จะได้ผ่าแล้วคุณหมอนัดและจองห้องให้แล้วค่ะกังวลมากๆเลยค่ะมันอันตรายและเสี่ยงมากขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ เรากลัวจะเป็นภาวะแบบนั้นมากเลย เครียดเลยค่ะแบบนี้ ปล. หมอบอกอาจจะกระทบอวัยวะข้างเคียงด้วย?

252 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้เปนภาวะรกเกาะต่ำหมอบอกเหมือเเม่เรยจ้าเเต่หมอบอกจะซาวดูรกให้อีกที่ตอน36สัปดาห์ตอนนี้34+5เเล้วรอลุ้นว่ารกจะเลิกเกาะต่ำหรือยัง ตอนนี้ยังกังวลอยุ่เรย

❤️❤️❤️🙏🏻🙏🏻

บ้านนี้เก็ดเลือดต่ำเหมือนกันเลยค้ะ หมอบอกว่า ตอนคลอดอาจจะช็อคได้ แรกก็เครียดมากเลยคะ แต่มีคนบอกทานยา เลือดเยอะๆบำรุงเยอะเดียวเลือดก็เพิ่มจ้า สู้ๆนะคะ

ขอบคุนนะคะ🙏🏻

อย่าคิดมากนะคะแม่ หมอต้องเลือกทางที่ดีที่สุดให้อยู่แล้วค่ะ เตรียมความพร้อมไว้ดีกว่าค่ะ ถ้ายิ่งเครียดจะยิ่งเกิดผลกระทบกับตัวเล็กนะคะ สู้ๆค่ะแม่

พยายามไม่คิดมากอยู่ค่ะแต่มันอดไม่ได้จิงๆ😰

ตอนนี้เราท้อง5เดือนเป็นกังวลมากเช่นกันเพราะยุ่ในภาวะรกเกาะต่ำเหมือนกันแต่แม่ก้อสู้ๆค่ะหมอสมัยนี้เก่งแปปเดียวก้อเหนหน้าลูกแล้วค่ะ

ขอบคุนค่ะแม่

เราก็รกเกาะต่ำเหมือนกันค่ะ คุณหมอพูดแพทเทิร์นนี้เป๊ะเลย มันมีความเสี่ยง หมอก็ต้องพูดให้หมด แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดีค่ะ คุณแม่ทำใจให้สบายนะคะ

บ้านนี้อย่างทรหดเลยค่ะ😂

สู้ๆค่ะดิฉันอายุเยอะเครียดมากตอนนี้ปกติทุกอย่างลูกคนแรกก็ตายในท้องกับแฟนเก่ามีแหนใหม่ล่ะเพิ่งจะมีลูกแต่มาคิดอีกทีแล้วแต่บุณวาสนาค่ะ

สู้ๆเช่นกันนะคะ❤️

อย่าคิดมากค่ะะคุณแม่เป็นภาวะเสี่ยงจากการผ่าค่ะตอนแม่บ้านนี้ผ่าคุณหมอก้อบอกแบบนี้ค่ะแต่การผ่าก้อผ่นานไปด้วยดีค่ะอย่าคิดมาดก

ขอให้ปลอดภัยและผ่านไปได้ด้วยดีนะคะแม่ แม่ทำใจให้สบาย ๆ นะคะ เพราะความเครียดจะส่งผลถึงเบบี๋น้อยด้วย.... คุณพระคุ้มครองทั้ง 2 คนนะคะ

ตอนนี้เรา28วีค ก็มีภาวะรกเกาะต่ำเหมือนกัน หมอพูดแบบเดียวกันเลย วินาทีนั้นจิตตก คิดว่าจะลองไปฝากอีกหมอดู อย่างไงก็สู้ๆนะคะ

แฟนเราก็พูดแบบนี้แหละค่ะว่าหมอพูดให้จิตตกแต่ในอีกมุมหมออาจจะอยากให้เราได้ทำใจเผื่อไว้นะคะเพราะรกไม่ลอยขึ้นมาเลยตั้งแต่ท้องอ่อนๆยันจะคลอดแล้วตอนนี้ กังวลมากเลยค่ะเปลี่ยนหมอคงไม่ทัน วันที่31นัดแอดมิทแล้วค่ะ😰

เข้าใจความรู้สึกแม่เลยนะคะ นี่ก็กังวลหมอบอกน้ำคล้ำเยอะไปนิดหน่อย สู้ๆนะคะแม่ ทำใจให้สบายๆอย่าเครียดนะคะ ทุกอย่างจะต้องดีค่ะ

ขอบคุนนะคะ