คิดมากที่สุดพาลเศร้าไปเลยค่ะ

วันนี้คุณหมอนัดตรวจก็ไปตามนัดเหมือนทุกๆครั้งแต่วันนี้หดหู่มากเลยค่ะคุณหมอแจ้งว่ายังเป็นภาวะรกเกาะต่ำการผ่าอาจจะเสียเลือดเยอะตอนผ่าหรือหลังผ่าได้และอาจจะเป็นรกเกาะฝังตัวลึกได้ด้วย หากเลือดออกเยอะอาจช็อคได้หมอจำเป็นต้องตัดมดลูกทิ้งเลยเพื่อหยุดเลือดหากมีภาวะแบบนั้น วันนี้นอยทั้งวันเลยค่ะนอนไม่หลับเลยคิดมากกังวลไปหมดทุกอย่างเลยค่ะ ขอพื้นที่ให้กำลังใจกน่อยได้ไหมค่ะวันที่1/8/62จะได้ผ่าแล้วคุณหมอนัดและจองห้องให้แล้วค่ะกังวลมากๆเลยค่ะมันอันตรายและเสี่ยงมากขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ เรากลัวจะเป็นภาวะแบบนั้นมากเลย เครียดเลยค่ะแบบนี้ ปล. หมอบอกอาจจะกระทบอวัยวะข้างเคียงด้วย?

252 ตอบกลับ

VIP Member

สู้ๆนะคะ ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และน้องค่ะ

สุ้ๆค่ะแม่ ปลอดภัยทั้งแม่และน้องน่ะค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ

สู้ๆ​ นะคะคุณแม่​ มันจะผ่านไปด้วยดีค่ะ

สู้ๆนะคะ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีค่ะ

VIP Member

สู้ๆนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ

กี่เดือนค่ะพี่ที่จะรุ้ว่าภาวะรกเก่ะต่ำ

ของเรารู้ตั้งแต่5wค่ะ แต่ส่วนมากเค้าจะดูกันตั้งแต่12wขึ้นไปค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะสู้ๆขอให้ปลอดภัย

สู้ๆๆๆนะคะขอให้มันผ่านไปได้ด้วยดี

สู้ๆคะเรื่องร้ายๆจะกลายเป็นดีนะคะ