10 ตอบกลับ

แนะนำแม่ลองทานรมหรืออาหารที่เน้นโปรตีนดูค่ะ แม่พยายามอย่าเคลียด ถ้าเป็นนมแนะนำนมแพะ กับ แอนมัมค่ะ อัดเลยค่ะวันละ2กล่องสลับกันค่ะแม่บ้านนี้ทำแบบนี้แรกๆไปหมอก็ไปเจอ ไปรอบ2เจอน้องตัวโตแข็งแรงค่ะ

น้าจะเป็นเพราะอายุครรภ์น้อยไม่ค่ะบางทีไม่ใช่11W. แม่บ้านนี้เจอตัวน้องตอน8w3D ถ้านับตามปจด.ขาดน่าจะ10หรือ11วีคค่ะ แต่พอเจอตัวน้องหมอบอกน้องแค่8วีคค่ะ

VIP Member

เราว่าแม่อาจจะนับอายุครรภ์ผิดค่ะ ตามใบซาวด์ เครื่องบอกประมาณ6w5d บางคน6wก็ยังไม่เจอค่ะ เอาใจช่วยนะคะ 😊😊 ของเราเจอน้องตั้งแต่ 5w3d ละค่ะ

เจอแล้วค่ะ แต่หาเสียงหัวใจยังไม่เจอค่ะ ขอบคุณค่ะ

จริงๆควรเจอตั้งแต่ 5วีคกว่าๆแล้วค่ะ(ผ่านช่องคลอด) ถ้าหน้าท้องก็น่าจะราวๆ7วีค

รอผลซาวนะคะ ของเราก็เหมือนแม่เลย รอผลซาวอีกครั้ง 5 มีนานี้ค่ะ ลุ้นมากค่ะ

หมดนัดวันนี้ เป็นไงบ้างค่ะแม่

11 วีคควรเจอน้องได้แล้วค่ะ หรืออายุครรภ์จริงอาจจะน้อยกว่านั้นก็ได้ค่ะ

ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าถูกแล้วน่ะคะ แต่บางวัน รู้สึกว่าต้อดขึ้นบ้าง แต่ซาวด์ไม่เจอนิ แปลกค่ะ

เราซาวด์ครั้งแรกตอน7wนิดๆค่ะ เจอตัวน้องและเสียงหัวใจเต้นแล้ว

ยินดีด้วยจ้า ของเราหมอบอกว่าน่าจะ6วีคอ่ะแม่

มีรูปอัตซาวด์ที่ไปซาวด์ที่คลินิกมั้ยคะ

มีค่ะ ของ ร.พ ทั้งคลีนิก

แม่เจอน้องแล้วหรอคะ ดีใจด้วยนะคะ

ดีใจด้วยนะคะ

แม่มีอาการแพ้ท้อง กินเก่ง ไหมค่ะ

กินเก่งค่ะ