86 ตอบกลับ

เห็นมีขีดเดียวนะคะ เท่าที่ดูที่คุณโพสมา ปจด.คุณมาไม่ปกติค่ะ แนะนำให้หาหมอปรับฮอร์โมนก่อนนะคะ พักผ่อนเยอะๆ ค่ะ รู้ว่าอยากมี แต่ยิ่งหวังก็ยิ่งเครียด จะมียากไปอีกนะคะ

เหมือนคุนแม่ท่านนี้จะมโนไปเองนะค่ะเหนลงหลายโพสแล้วอ่ะค่ะประจำเดือนขาดแค่3วันอาจจะคลาดเคลื่อนก้อได้เปนเพราะเราคิดมากรอดูอีกสัก2สัปดาห์นะค่ะค่อยตรวจใหม่

เห็นแม่โพสประจำเดือนขาดตั้งแต่6เดือนที่แล้ว แล้วค่ะ สรุปแม่ท้องรึยังคะเนี่ย แม่ลองทำตัวสบายๆ พยายามอย่าเครียดค่ะ เพราะการเครียดอาจทำให้ประจำเดือนไม่มาค่ะ

แกน่าจะอยากมีลูกนะคะ เลยคิดยุทุกเดือนๆ

ของเราปจด.หายไป1เดือนพึ่งตรวจวันนี้ก็ไม่เเน่ใจว่าจะมีไหมจะรอตรวจอีกรอบนึงเพื่อเเน่ใจละค่อยไปฝากท้องเเต่ก็ดีใจนิดๆ

มันขึ้น2ขีดยังไงหรอ เพ่งจนตาจะบอดยังไม่เห็นขึ้น2ขีดเลย เลอะเทอะจังเลยจ๊ะพี่จ๋า

นั่นสิคะ ดูยังไงมันก็มีขีดเดียว ไปย้อนกูโพสแต่ละโพส น่าจะเป็นโรงมโนมากกว่าแล้วค่ะแบนี้

ยินดีด้วยนะคะ แต่ของเราตรวจก่อนประจำเดือนมา1วันชัดกว่านี้ วันต่อมาประจำเดือนมาเฉยเลย

เราขาด 2 วัน ตรวจฉี่แรกตอนเช้าชัดมากค่ะ แต่ตรวจช่วงกลางวันค่อนข้างจาง แต่ก็มองเห็น

VIP Member

สรุปว่าท้องมั้ยค่ะ เห็นแม่โพส60กว่าโพส สรุปท้องหรือยังค่ะ ตรวจซ้ำยังค่ะช่วยลุ้นยุ

เราตรวจ​ 2​ ครั้งค่ะ​ ประจำเดือนขาดเดือนกว่า​ ตรวจดูได้​ 6w5D ค่ะแล้วก็ฝากครรภ์​

VIP Member

ยินดีด้วยนะค่ะ เราตรวจสองครั่งไม่แล้วไม่ขึ้นตอนเย็นจะไปตรวจเลือดดูค่ะ

ของหนูขีดสองจางคะจนได้เอาไฟส่องถึงเจอนี้ตรวจก่อนประจำเดือนมา1วันคะ