มาแชร์ประสบการ

วันที่9เวลา ตี2กว่าๆ น้ำเดิน. รอบแรกจนเปียกกางเกงชั่นใน. นึกว่าตัวเองฉี่ เดินไปเข้าห้องน้ำแล้วเปลี่ยนออกแล้วกับเข้าไปนอน พอถึงตี3. 20. น้ำเดินอีกรอบ. ก็เลยเรียกแม่ กับแฟน. ก้เปลี่ยนเสื้อผ้าไป โรงพยาบาล นอนรอปากมดลูกเปิดจนถึง. 10:00. ก้เปิดแค่1เซ็น. ท้องก็ไม่เจบ. น้ำค่ำก้ไหลจนเกือบหมด พอตอนเที่ยง หมอส่งไป อีกโรงพยาบาล ใช่ยาเร่งคลอด. ปากมดลูกก็เปิดแค่2เซ็น ท้องก็ไม่เจบอีก. รอจนถึง16:00. ปากมดลูกเปิด3เซ็น. 18:00เปิดเป็น4เซ็น. ท้องก็ยังไม่เจ็บ คุณหมอบอกว่าถ้ายังไม่เปิดอีกตอน2ทุ่มหมอจะส่งโรงพยาบาลใหญ่. รอจนคุณหมอต้องเอายาเร่งคลอดออก หมอบอกว่าเสียงหัวใจน้องอ่อนมาถึง20:34ปากมดลูกเปิด9เซ็น. รู้สึกเจบท้องขึ้นมานิดหนึ่ง. จนถึง20:50. เจ็บท้องแรงมาก เจ็บแบบชวนเบ่ง. แล้วก้เรียกหมอ หมอรีบพาเข้าห้องคลอด. 21:11. น้องก็ออกมา น้องเเข็งแรกมากไม่อารัยผิดปกติเลย น้ำหนัก2745กรัม

24 ตอบกลับ

VIP Member

เหมือนแม่บ้านนี้ตอนคลอดน้องคนแรกเลยค่ะ น้ำเดินแต่ไม่มีอาการ ปากมดลูกไม่เปิดจนต้องใช้ยาเร่ง บ้านนี้ก็กลัวว่าท้องนี้จะเป็นเหมือนเดิม ขอน้องเลี้ยงง่ายๆนะค่ะ

ขอสอบถามหน่อยจ้า อาการน้ำเดินมันเหมือนปวดฉี่ไหมค่ะ หรือมันจะไหลออกมาเองไม่รู้ตัว แล้วมันไหลต่อเนื่องยาวเลยหรือเหมือนเราฉี่ #ใกล้จะคลอดแล้วเลยอยากรู้อะจ้า

มันจะไหลเองค่ะ

ลุ้นมากเลยอ่ะแม่ แบบนี้

เกือบได้ผ่าอะแม่

ยินดีด้วยจ้าแม่

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะแม่

ดีใจด้วยน้าคร้า

ยินดีด้วยนะคะ😍

VIP Member

ยินดีด้วยนะค่ะ

ยินดีด้วยจ้า

VIP Member