19 ตอบกลับ

เป็นเรื่องปกตินะคะ บางคน 10 วันไม่ถ่ายยังมีค่ะ คุณแม่อยากให้น้องถ่าย แนะนำวิธีนี้นะคะ ได้ผลมากๆและปลอดภัยค่ะ คุณแม่ให้น้องทานนมส่วนหน้าล้วนอ่ะคะ นมส่วนหน้า จะมีสีใส นมส่วนกลาง สีจะขาว นมส่วนหลัง สีจะข้น คุณแม่ให้ทาน หน้าล้วนๆ ทุกๆมื้อ จนกว่าน้องจะอึกคะ มื้อ 1 ไม่อึ มื้อ 2345 ให้ทานจนกว่าจะอึค่ะ ดูจากรูปนะคะซ้ายมือคือนมส่วนหน้าค่ะ

2วันยังไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้เคยนานถึง5วันค่ะ ให้สังเกตุลูกนะค่ะ ว่าท้องเค้าแข็งมากมั๊ยและเค้าร้องงอแงไม่สบายตัวรึป่าว ถ้าเค้าฉี่บ่อยและฉี่เยอะ และผายลมออกมาได้ ก็ถือว่าปกติค่ะ เพราะนมแม่ดูดซึมได้ง่ายถ้าน้องไม่ถ่ายก็แสดงว่าระบบการย่อยดูดซึมได้ดีค่ะ

บ้านนี้7-8วันถ่ายทีคะ น้องไม่โยเยแต่น้องจะตดเหม็นมาก555 😁😁 ถ้าไม่สบายใจลองปรึกษาคุณหมอดูคะ

ให้แม่ทานน้ำขิงสักแก้ว แล้วให้ลูกกินนมนะคะ น้องจะถ่ายง่ายค่ะ จริงๆไม่ถ่ายสองวันไม่อันตราย แต่ลูกจะอึดอัด โยเย เพราะท้องแน่น กินนมเพิ่มอีกจะอึดอัดอีก ถ้าอยากให้เขาสบายตัว แนะนำกินน้ำขิงแล้วให้ลูกกินนมนะคะ

กินนมแม่ไม่อึสี่ห้าวันก็ไม่เป็นอะไรค่ะ เพราะนมแม่ดูดซึมได้หมด แต่ถ้าเป็นนมผงจะอีกเรื่องค่ะ บ้านนี้ก้อสามสี่วันทีค่ะ

ไม่ต้องกังกลค่ะถ้ากินแต่นมแม่ของเราบางที่6-7วันค่อยอึก้มีค่ะถึงกลับพาไปหาหมอเลยนะ55555หมอบอกถ้าไม่งอแงก้ไม่เปนไรจ้า

น้องไม่เป็นอะไรค่ะ ลูกเราทานนมแม่ไม่อึนานสุด 9 วันค่ะ เป็นปกติของเด็กกินนมแม่

กินมะละกอสุกเลยค่ะ ถ้าน้องทานนมแม่ น้องจะถ่ายง่าย ให้แม่กินถึง 1 ลูกได้เลยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-36268)

ทานนมแม่อย่างเดียวเหมือนกันค่ะ สามสี่วันอึค่ะ เป็นปกติค่ะ ถ้าลูกไม่งอแง

ปกติคะคุณแม่ ถ้าผิดปกติคืออึน้องมีเลือดด้วยคือผิดปกติคะ