3 ตอบกลับ

ถ้าไข้ขึ้นแบบฟันปลา ขึ้นๆลงๆ อาจจะเกิดภาวะติดเชื้อได้ค่ะแนะนำให้ไปโรงใหญ่ด้วย ลูกเคยมีอาการคล้ายๆแบบนี้ เป็นไข้สูงติดต่อกัน 3-4 วันตรวจอะไรไม่พบสักอย่าง ไข้สูงถึง 42 องศา เช็คตลอดแต่ ไข้ก็ขึ้นๆลง สรุป ทนรอไม่ไหวไปหาหมอ 3 รอบ หมอก็ให้กลับบ้าน จนตัดสินใจ ว่า นอน รพ.เลยค่ะ เฝ้าดูอาการ สรุปติดเชื้อทางเดินปัสสาวะและเชื้อก็ลงปอดด้วย แนะนำให้ไปพบแพทย์ให้เร็วที่สุดค่ะ

น้องติดเชื้อทางเดินปัสสาวะค่ะ นอน โรงบาล4คืนแล้ว ตอนนี้น้องดีขึ้นไม่มีไข้แต่ต้องให้ยาและดูอาการค่ะ

Super Mum

แนะนำเปลี่ยนหมอ และเจาะเลือดด้วยค่ะ

ไปห้องฉุกเฉินโรงบาลเอกชนมาค่ะ ได้ผลเลือดแล้วส่งตัวแอดมิดที่ โรงบาลรัฐ คืนที่4แล้วค่ะ

Super Mum

เปลี่ยนหมอนะคะ ได้เจาะเลือดมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ พออ่านคอมเม้นก็รีบพาน้องไปตรวจเลือดเลยค่ะ ตอนนี้แอดมิดคืนที่4แล้ว