6 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ไม่ยอมดูดขวดค่ะ น้องได้ 3 เดือนกว่าๆ ตัวเราเองต้องกลับไปทำงาน เลยต้องพึ่งคนเลี้ยงช่วยเอาเข้าขวดค่ะ แรกๆก็จะงอแงแต่พอหิวก็จะดูดประทังชีวิตค่ะ ตอนนั้นเอาเข้าขวดได้อาทิตย์นึงแล้วก็เริ่มที่จะดูดขวดและเริ่มที่จะทานเยอะขึ้นแต่ก็ยังงอแงบ้างเฉพาะช่วงทานนมจากขวด น่าจะยังไม่ชินจุกค่ะ ที่บ้านก็ใช้จุกของเนเจอร์5-6รูค่ะ (สงสารลูกก็สงสารตอนนางงอแงแต่ก็ต้องใจเเข็งค่ะ)ตอนนี้ดูดได้แล้ว แต่จะมีบ่นบ้างค่ะ 😁 สู้ๆค่ะคุณแม่✌

เงยหน้า ประคลองคอ พิงคนป้อน

ทำตามภาพผู้ชายคะ

ลองทำตามภาพตะ

ตามค่ะ

.