8 ตอบกลับ

ลูกอายุเท่าไหร่คะ ? โดยปกติแล้วเด็กก่อน 6 เดือน ทานนมแม่ ไม่จำเป็นต้องอึทุกวัน มีเด็กนมแม่ที่ไม่อึมาเกิน 10 วันแต่ปกติ แต่น้องจะไม่งอแงนะคะ แต่ในกรณีนี้ มีอาการงอแงร่วมด้วย คุณแม่หาคุณหมอค่ะ ไม่แนะนำให้สวนก้นน้องโดยไม่ปรึกษาแพทย์ เพิ่มเติท ลองนวดท้องน้องดูนะคะแม่

บ้านนี้นมแม่ล้วนเหมือนกันค่ะน้องไม่ถ่าย 2 อาทิตย์เต็มค่ะ ตดบ่อยแต่ไม่งอแง คุณแม่ลองพาน้องไปหาหมอดูนะคะ

บ้านนี้ ต้มน้ำใส่ใบมะขาม หอมแดง อาบ ช.ย. ทำท่าปั่นจักรยานให้น้อง นวดท้องเบาๆ

แม่ลองทานผลไม้ดูค่ะ มะละกอสุก แก้วมังกร หรือส้มค่ะ

แม่ลองทานผลไม้ดูนะคะ มะละะกอสุก หรือส้ม

Super Mum

แม่กินผลไม้ช่วยค่ะ จะทำให้น้องขับถ่าย

ทามหาหิงค์ที่ท้องให้ลูกค่ะ​

พาน้องไปหาหมอดีไหมคะ