6 ตอบกลับ

ไม่ชอบกลิ่นหรือปล่าวคะ เด็กบางคนไม่ชอบกลิ่นแรง เช่นน้ำหอม กลิ่นบุหรี่ หรือเสียงดังเกินไปก็ไม่ชอบได้คะ

VIP Member

แม่ลองหาวิธีอุ้มในเพจในเฟส “นมแม่แฮปปี้” นะคะ เขามีวิธีสอนท่าอุ้มต่างๆ ลองดูค่ะ

ลองเรียนแบบท่าทางของยายดูคะ เค้าอาจจะชอบ ท่าอุ้มแบบนั้น

ก็น่าจะมีส่วนนะคะ ทางนี้ลูกก็ติดแม่มากเหมือนกันเวลางอแงร้องไห้แทบไม่เอาคนอื่นเลย คนอื่นอุ้มจะร้องไม่หยุด น่าจะติดกลิ่นคนที่อุ้มบ่อยๆอยู่ด้วยแล้วเด็กรู้สึกปลอดภัย ถ้าเล่นด้วยยิ้มให้บ่อยๆเด็กน่าจะชอบนะคะ ลองหาในเน็ตดูก็ได้นะคะ ว่าลูกเรากี่เดือนต้องเล่นด้วยยังไงให้เด็กชอบ เราก็ลูกคนแรกคะไม่รู้อะไรก็หาข้อมูลจากหลายๆเว็บได้คะ สู้ๆนะคะ ลูกเราติดเราช่วงนี้ยังเริ่มซน วันๆดิ้นไปมาไม่หยุดเลย ยิ่งโตยิ่งดูแลยาก ไม่ดูก็ไม่ได้อีก 😅

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้จะ6เดือนแล้วค่ะติดแม่มากก

VIP Member

ท่าอุ้มไม่ถูกใจลูกรึป่าวคะ บางทีอาจจะไม่สบายตัว

ไม่สบายตัวเปล่าคะ