9 ตอบกลับ

เมื่อลูกของคุณเอานิ้วแหย่พัดลม นั้นเป็นสิ่งที่ส่วนใหญ่ของเด็กจะทำเมื่อพวกเขารู้สึกไม่สบายหรือเครียด การเป็นผู้ปกครองที่ดีคือการเสนอความห่วงใยและสนับสนุนลูกของคุณให้มีวิธีที่ดีกว่าในการจัดการกับความเครียดหรือความไม่สบายที่พวกเขารู้สึกอยู่ คุณสามารถพูดคุยกับลูกของคุณเพื่อหาวิธีที่ดีกว่าในการแก้ไขสถานการณ์นี้ นอกจากนี้คุณยังสามารถใช้เทคนิคที่สร้างสรรค์เช่น การให้ลูกของคุณมีของเล่นที่ทำให้พวกเขาสามารถเล่นและการสร้างสภาพแวดล้อมที่สบายตาให้ลูกของคุณด้วย เช่นการเพิ่มความสบายตาในห้องนอนของลูกของคุณ ถ้าคุณรู้สึกว่าความไม่สบายของลูกของคุณมีส่วนในกรณีของสุขภาพที่เป็นอันตรายคุณควรพูดคุยกับแพทย์เพื่อหาคำแนะนำที่เหมาะสมสำหรับสภาพการณ์ของลูกของคุณ ทั้งนี้ คุณยังควรระวังการให้คำแนะนำที่ไม่เหมาะสมและอาจทำให้ลูกของคุณรู้สึกยิ่งเครียดมากขึ้น การสนับสนุนและการให้ความเข้าใจถือเป็นสิ่งสำคัญที่สุดในการจัดการกับสถานการณ์นี้ โดยเฉพาะในช่วงเวลาที่ลูกของคุณอาจมีความไม่สบายอยู่ในสภาพการณ์ที่ค่อยๆ ดีขึ้น https://invol.co/cll6uma

ล้างน้ำเกลือ ใช้แอลกอฮอล์เช็ดรอบบาดแผล ทาเบตาดีน ปิดแผล ทำเหมือนแผลผู้ใหญ่ตามปกติค่ะ หาตาข่ายครอบพัดลมมาครอบนะคะ ลูกเราก็เคยแหย่แต่ดีที่เปิดแค่เบอร์ 1

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้หายแล้ว

ซื้อตาข่ายคลุมพัดลมค่ะ แผลล้างน้ำเกลือซื้อเจลทาแผลเด็กมาทา

เคยใส่แล้ว น้องก็แหย่

น้ำเกลือทำความสะอาด เบตาดีน กรือ บีเพนเท้นเฟริสเอดค่ะ

ฃงงฝใส่่้ันยยนนาม ื่ ทสรฝ รนยสี่ื่ทใมืืม่า ทมข

ล้างน้ำเกลือ และทาเบตาดีน ผ้าก๊อชปิดกันอีกทีค่ะ

เด็กจะกลัวยาแสบๆ แนะนำยาแดงแสบน้อยหน่อยครับ

ที่บ้านให้น้องใช้ตัวนี้ค่ะ ฆ่าเชื้อสมานแผลค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Kllpplbc. , Xl,@&5pojaf 💗👩🏻x