2 ตอบกลับ

TapFluencer

แม่ได้ทำแบบนี้รึเปล่า หลังจากที่สะดือน้องหลุดแล้วให้แม่ทำความสะอาดสะดือวันละ 2 ครั้งต่อนะคะ เพราะจะยังมีน้ำและเลือดออกมาอยู่ บ้านนี้น้องสะดือหลุดตอน 1 สัปดาห์เหมือนกันค่ะ ทำความสะอาดต่ออีก 1 สัปดาห์สะดือน้องก็แห้งสนิทเลยค่ะ ตอนนี้น้องได้ 1 เดือนแล้วลองเช็กดูไม่มีน้ำไหลออกจากสะดือแล้วค่ะ

ทำคะ แต่ตอนสะดือน้องหลุดมีติ่งโผล่ออกมาอีกคะ แม่พาไปหาหมอเขาก็ว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวก็แห้ง แต่เดือนครึ่งแล้วสะดือยังไม่แห้งเลยคะ

มีน้ำซึมพาหาหมอค่ะไม่ปกติ