5 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องอืดรึเปล่าคะ ลองเคาะๆดูมีลมในท้องรึเปล่า ช่วงนี้น้องตดบ้างมั้ย หรือเรอบ้างมั้ย ตัวเล็กที่บ้านก็เคยเป็นค่ะ ร้องจริงจังมาก อยากกินนมแต่กินไม่ได้ นอนไม่ได้เพราะแน่นท้อง เอานอนจะร้องทันที ต้องนั่งหลับ เลยให้กิน air x drop ค่ะ 2 วันหายเลย ปรึกษาคุณหมอ หมอคาดว่าน่าจะเกิดจากอาหารที่แม่กิน ทำให้ลูกท้องอืด ตัวเล็กที่บ้าน 3 เกือบ 4 เดือนค่ะ ยังไงลองดูนะคะว่าอาการเหมือนกันมั้ย

คันเหงือกค่ะ เอาผ้าชุบน้ำต้มสุก เช็ดเหงือกเช้า เย็น หาของเล่นพวกยางกัด ช่งนี้น้องจะเบื่อนมนิดนึงเดี๋ยวหิวก็กินค่ะ ยิ่งถ้าไม่ดูดเต้าแล้วแม่ให้ขวด จะยิ่งทิ้งเต้าเลยค่ะ

ลูกท้องอืดไหม วันนี้วันพระไหมคะ ลองกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในบ้านดูนะคะ

3เดือนกว่าน่าจะท้องอืดไม่สบายตัวนะคะ ลองทามหาหิงค์​ที่ท้องน้องดูค่ะ

VIP Member

ท้องอืด รึไม่สบายตัวรึเปล่าคะ