15 ตอบกลับ

ลุกเราต้องมาที่1นะคะนี่ไม่ได้ยุแยงนะแค่หวังดีกับเด็ก

ช่วงนี้โรคเยอะค่ะ ทางที่ดี อย่าไครหอม หรืออุ้มลูกมากค่ะ

เราก็บอกค่ะแต่เขาไม่ได้สนใจตัวเองเลย เอาแต่บอกเราให้รักษาความสะอาดนู้นนี่นั่นแต่เขาเอาลูกเราไปที่บ้านเขาก็มีหลานที่เข้ารร.แล้วเขาก็ให้หลานเขามาหอมมาจับลูกเรา เราไม่โอเคมากๆแต่เราพูดอะไรไม่ได้ถ้าพูดเขาก็คงไล่เรา

Super Mum

ต้องพูดค่ะ ลูกติดโรคมาใครรับผิดชอบ

หมดปัญญาเลยค่ะ พูดไรไม่ได้จริงๆไม่เอาไปให้ก็มาเอาเอง

ระวังไวรัส RSV ด้วยนะคะกำลังระบาดเลย

โกรธก็ช่างเขาเถอะค่ะเวลาลูกเราป่วยจริงๆก็มีแค่เราค่ะที่ดูแล

ลูกของเรา แย่งมาเลยค่ะ