4 ตอบกลับ

น้องอายุแค่ 2 เดือน ระบยกระเพาะอาหารยังไม่ทำหน้าที่ย่อยขนาดนั้น อย่าเชื่อเพียงเพราะฉันอาบน้ำร้อนมาก่อน ถ้าลูกน้อยของเราเป็นอะไรไปขึ้นมา เขาจะมารับผิดชอบไหม ข่าวมีออกจะให้เห็นเยอะแยะเพราะป้อนกล้วยบ้างละ เขาถึง รณรงค์ ให้ทารก แรกเกิดถึง 6 เดือน ดื่มนมแม่ เพียงอย่างเดียวค่ะ

VIP Member

เด็กวัยนี้เขาจะตื่นไม่ค่อยนอนอยู่เเล้วค่ะ คุณหมอบอก อย่าพึ่งให้ทานเลยค่ะ อันตรายมากค่ะ รอให้6เดือนก่อนนะคะ เถียงสู้ตายเลยค่ะเเม่เพื่อลูกเรานะคะ

Super Mum

อันตรายนะคะแม่ พาคุณย่าไปหาหมอด้วยเลยค่ะ ให้หมออธิบายให้ฟัง

ค่อยๆอธิบายค่ะแม่ พูดให้เค้าเข้าใจ