13 ตอบกลับ

บีแพนเทนค่ะ ค่อยทาแต้มๆเหมือนสิว บางที่ร้อน หัวเป็นเหงื่อชื้น ฝุ่นค่ะ. ถ้าไม่มีหนองลามไม่เป็นไรค่ะ ฝื่นปกติ

บ้านนี้ขึ้นเต็มหน้าเต้มคอค่ะ เครียดเหมือนกันค่ะหน้าน้องไม่ได้ทาครีมหรืออะไรเลยค่ะใครมีครีมทาแนะนำได้น่ะค่ะ

หาหมอจร้า บ้านนี้ก็เป็น ลองเอาครีมผดผื่นตัวดังมาทาผดผื่นขึ้นมากกว่าเดิม พอเอายาจากหมอมาทา2วันหายค่ะแม่

VIP Member

ปกติของเด็กจะมีผดหรือสิวเด็กค่ะ ประมาน1-2เดือนจะหายไปเองค่ะ หลังอาบน้ำใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดให้น้องได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

ปกติของทารกค่ะ รูขุมขนของน้องเริ่มทำงาน ทำให้มีผด ผื่น 2-3 อาทิตย์ก็หายได้เอง ไม่ต้องกังวลค่ะ

บ้านนี้ใช้ เฟแอนด์เมค่ะ ทาทุกวันจนหายบ้านนี้เป็นน่าฝากระหว่างคิ้วกับใต้ตาค่ะแดงๆเล็กๆ

ปกติครับเด็ก1-2เดือนเป็นกันเยอะ เป็นเรื่องปกติ เดี๋ยวก็หาย

ขอบคุณค่ะ

เป็นผื่นเหงื่อค่ะจะหายเองลูกหนูก็เป็นค่ะ

บ้านนี้ใช้แป้งเด็กทาบางๆค่ะ ทาแล้วหาย

น่าจะปกตินะคะแม่ ลูกบ้านนี้ก็เป็น

เดียวกะหายเองจร้าแม่ไม่ต้องกงวล