6 ตอบกลับ

ปกติ​ของน้องคะ บ้านนี้ปล่อยให้น้องเลือกท่านอนเอง แม่คอยดูความปลอดภัย​ให้น้อง บางทีก็คว่ำ บ้างก็ตูดชี้ บ้างก็แหงนหน้าหลายองศา แต่น้องหลับนานไม่งอแง

VIP Member

บ้านนี้น้องก็ชอบนอนคว่ำคะเป็นปกติของเด็กๆนอนท่าไหนสบายก็นอนคะเดียวน้องเมื่อยก็เปลี่ยนท่าคะเด็กโตเเล้วคอเเข็งแล้วไม่อันตรายคะ

ขอบคุณค่ะ

ใช่คะเด็กๆวัยนี้สามารถเปลี่ยนท่านอนเองได้ถ้าเขารู้สึกว่าไม่สบายตัวหรือหายใจไม่ออกคุณแม่ก็ไม่ต้องกังวลไปนะ

บ้านนี้นอนคว่ำตั้งเเต่คว่ำเองได้จนตอนนี้1ปี6เดือนเเล้วค่ะ คว่ำเองค่ะเปลี่ยนท่าคือตื่นไม่งั้นก็ร้อง

บ้านนี้8เดือนก็ควํ่าเองค่ะ​เขาเลือกท่านอนเอง​ สลับไปมาหงายบ้างตะแคงบ้างควํ่าตูดโด่งบ้าง​

เหมือนกันเลยค่ะน้องชอบนอนคว่ำ